นิทรรศการการจัดการเรียนการสอนของอาชีวศึกษาในสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดเพชรบุรี
วันที่ 13 พฤษภาคม 2567 นายสุรศักดิ์ พันธ์เจริญวรกุล รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานตามนโยบายของรัฐบาลในการประชุมคณะรัฐมนตรีอย่างเป็นทางการนอกสถานที่ ณ วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบุรี โดยมี นายยศพล เวณุโกเศศ เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา ให้การต้อนรับและพาเยี่ยมชมนิทรรศการการจัดการเรียนการสอนของอาชีวศึกษาในสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดเพชรบุรี ในการนี้ ดร.กมลวรรณ เชาว์ช่างเหล็ก ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพวังไกลกังวล ๒ มอบ นายชรินทร์ บุญล้อม รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน นักศึกษา แผนกวิชาการโรงแรม ร่วมให้การต้อนรับและจัดบูทศูนย์บ่มเพาะ Klaikangwon II café and bistro ธุรกิจบริการน้ำและเครื่องดื่ม พร้อมกับร่วมประชุมมอบนโยบายการศึกษาและแนวทางการขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข”ของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ) ณ ห้องประชุม วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบุรี |
โพสเมื่อ :
15 พ.ค. 2567,11:17
อ่าน 317 ครั้ง
|